Virðing-Samvinna-Árangur

Read in english  EnglishVeftré - Skrifstofa

 

 

 

Inna
Inna
Dagatal
Dagatal
Matseðill
Matseðill
Moodle
Moodle
Bókalisti
Bókalisti
Orðabók
Orðabók
Kennsluáætlanir
Kennslu-
áætlanir
Viðtalstímar
Viðtalstímar
Tilkynna veikindi
Tilkynna
veikindi
Stokkatafla
Stokkatafla
  Vefpóstur
Vefpóstur

Tilkynningar

Valtímabil hefur verið framlengt til fimmtudagsins 25. október Þeir sem eiga eftir að velja föstudaginn 26. október munu fá stöðuna „kemur ekki á næstu önn“.  Munið eftir að staðfesta valið.  Hér eru áfangar í boði á vorönn, hér eru áfangar í boði á einstökum brautum og hér eru leiðbeiningar um val á áföngum.

Próftafla haustannar er komin en hún er birt með fyrirvara um breytingar.

Hér er matseðill mötuneytis fyrir dagana 15. - 24. október.

 

Rafiðnnemar fengu spjaldtölvur

Nýnemar í rafiðndeild skólans fengu á dögunum spjaldtölvur að gjöf frá Samtökum rafverktaka og Rafiðnaðarsambandi Íslands. 

FS-ingar á Evrópuþingi

Þrír nemendur skólans tóku þátt í Model European Parliament í Danmörku.

THL-2036

Lögð er áhersla á útfærslu eigin hugmynda út frá grunnsniðum og sniðútfærslum í minni skölum. Þjálfun í skapandi og sjálfstæðum vinnubrögðum. Nemendur eiga að skilgreina forsendur og skipuleggja vinnuferli. Mikilvægt er að nemandinn þroski og þrói með sér tilfinningu fyrir formi, litum, notagildi og listrænu yfirbragði. Tölvunotkun varðandi hugmyndavinnu og upplýsingaöflun. Aukin færni í símati eigin hugmynda og framkvæmd verksins. Lögð er megináhersla á það hvernig sauma á yfirhöfn, fóðra flík og sauma í teygjanleg efni. Nemendur læra mikilvæga grunnvinnu sem er fólgin í að sauma prufuflíkur, máta á gínu og gera sniðbreytingar. Einnig kunnátta í að vinna með snið fyrir dömu-, herra- og barnafatnað. Aukin þekking á sniðútfærslum fyrir mismunandi vaxtarlag. Kynning á sérhönnun á íþrótta-, einkennis- og vinnufatnaði auk fatnaðar fyrir fatlaða. Vettvangsheimsóknir og fyrirlestrar tengdir námsefninu. Þátttaka í sýningu er æskileg.
  • Undanfari: THL 103

Starfsnám

 

Boðið er upp á fjölbreytt starfsnám við skólann. Námstími á starfsnámsbrautum er eitt til þrjú ár.

Verknám


Við skólann er boðið upp á verknám í fjölmörgum iðngreinum. Einnig geta nemendur bætt við sig viðbótarnámi til stúdentsprófs eftir að hafa lokið verknámsbrautum.

Bóknám


Bóknám við skólann skiptist í nám á stúdentsbrautum, nám á almennum brautum og starfsbraut.