Virðing-Samvinna-Árangur

Read in english  EnglishVeftré - Skrifstofa

 

 

 

Inna
Inna
Dagatal
Dagatal
Matseðill
Matseðill
Moodle
Moodle
Bókalisti
Bókalisti
Orðabók
Orðabók
Kennsluáætlanir
Kennslu-
áætlanir
Viðtalstímar
Viðtalstímar
Tilkynna veikindi
Tilkynna
veikindi
Stokkatafla
Stokkatafla
  Vefpóstur
Vefpóstur

Tilkynningar

Valtímabil hefur verið framlengt til fimmtudagsins 25. október Þeir sem eiga eftir að velja föstudaginn 26. október munu fá stöðuna „kemur ekki á næstu önn“.  Munið eftir að staðfesta valið.  Hér eru áfangar í boði á vorönn, hér eru áfangar í boði á einstökum brautum og hér eru leiðbeiningar um val á áföngum.

Próftafla haustannar er komin en hún er birt með fyrirvara um breytingar.

Hér er matseðill mötuneytis fyrir dagana 15. - 24. október.

 

Rafiðnnemar fengu spjaldtölvur

Nýnemar í rafiðndeild skólans fengu á dögunum spjaldtölvur að gjöf frá Samtökum rafverktaka og Rafiðnaðarsambandi Íslands. 

FS-ingar á Evrópuþingi

Þrír nemendur skólans tóku þátt í Model European Parliament í Danmörku.

THL-1436

Híbýlahönnun
Lögð er áhersla á og kynntir hinir mismunandi möguleikar á textílhönnun í manngerðu umhverfi okkar, t.d. gluggatjöldum, púðum, áklæði, dúkum o.s.frv. Hvaða hlutverki slíkir hlutir gegna í daglegum þörfum okkar og lífsstíl. Tekin eru fyrir gæði og eiginleikar þeirra hráefna sem notuð eru til híbýla. Einnig hverju þarf að taka mið af við útfærslu hugmynda við slíka hönnun, útreikninga, þ.e. við mælingar, efnismagn o.fl. Einnig er lögð sérstök áhersla á hinar mismunandi vinnuaðferðir, bæði er varðar styrkleik, frágang og útlit. Fjallað er um hin ólíku stílbrigði, húsbúnað, lýsingu, liti, verð og gæði, meðferð og meðhöndlun; allt eru þetta þættir sem hafa áhrif á val okkar, lífsstíl og hugmyndafræði. Teknir eru fyrir hinir ólíku hönnunarþættir textílgreina sem tengjast inn í híbýlahönnunina, t.d. þrykk, útsaumur, vefnaður o.fl. Nemendur gera tillögur að nokkrum útfærslum og rýmisteikningar af híbýlum, safna prufum og upplýsingum sem færðar eru inn í hugmyndabækur. Þeir velja síðan eina hugmynd og fullvinna. Nemendur gera greinargerð um þær forsendur sem liggja að baki hugmyndinni og framkvæmd verksins. Markmiðið er að afurðin hafi notagildi og tengist umhverfi nemandans. Æskilegt er að vettvangsheimsóknir og fyrirlestrar tengist áfanganum.
  • Athugasemd: Valáfangi.

Starfsnám

 

Boðið er upp á fjölbreytt starfsnám við skólann. Námstími á starfsnámsbrautum er eitt til þrjú ár.

Verknám


Við skólann er boðið upp á verknám í fjölmörgum iðngreinum. Einnig geta nemendur bætt við sig viðbótarnámi til stúdentsprófs eftir að hafa lokið verknámsbrautum.

Bóknám


Bóknám við skólann skiptist í nám á stúdentsbrautum, nám á almennum brautum og starfsbraut.