Virðing-Samvinna-Árangur

Read in english  EnglishVeftré - Skrifstofa

 

 

 

Inna
Inna
Dagatal
Dagatal
Matseðill
Matseðill
Moodle
Moodle
Bókalisti
Bókalisti
Orðabók
Orðabók
Kennsluáætlanir
Kennslu-
áætlanir
Viðtalstímar
Viðtalstímar
Tilkynna veikindi
Tilkynna
veikindi
Stokkatafla
Stokkatafla
  Vefpóstur
Vefpóstur

Tilkynningar

Skólinn verður lokaður föstudaginn 19. og mánudaginn 22. október en þá er haustfrí nemenda og starfsmanna.

Valtímabil hefur verið framlengt til fimmtudagsins 25. október.  Þeir sem eiga eftir að velja föstudaginn 26. október munu fá stöðuna „kemur ekki á næstu önn“.  Munið eftir að staðfesta valið.  Hér eru áfangar í boði á vorönn, hér eru áfangar í boði á einstökum brautum og hér eru leiðbeiningar um val á áföngum.

Próftafla haustannar er komin en hún er birt með fyrirvara um breytingar.

Hér er matseðill mötuneytis fyrir dagana 15. - 24. október.

Rafiðnnemar fengu spjaldtölvur

Nýnemar í rafiðndeild skólans fengu á dögunum spjaldtölvur að gjöf frá Samtökum rafverktaka og Rafiðnaðarsambandi Íslands. 

FS-ingar á Evrópuþingi

Þrír nemendur skólans tóku þátt í Model European Parliament í Danmörku.

THL-136C

Textílhönnun
Þetta er blandaður áfangi sem fólginn er í þekkingu á hinum ólíku tækni- og kunnáttusviðum textílhönnunar og hvernig sú þekking nýtist sem möguleiki á listrænu tjáningarformi, þ.e. að "mála" með nál, prjónum, efni, þræði o.s.frv. Áfanginn skiptist í tvennt.

Fyrri hlutinn (þrjár einingar): Lögð er áhersla á vinnuaðferðir, tæki og tól, munsturgerð, litasamsetningu o.fl. Unnið er með blandaða tækni og gerðar prufur, t.d. prjón, útsaumur (bundinn, frjáls), vefnaður (borð- og gólfvefstóll, myndvefnaður, spjaldvefnaður), þrykk, bútasaumur, ásaumur, skinn, knipl, hekl, þæfing o.fl. Unnið er með minnst tvö til þrjú af framantöldum kunnáttusviðum, gerðar prufur og verkefni.

Seinni hlutinn (þrjár einingar): Verkefni nemenda sem unnið er út frá myndfleti, skúlptúr, fötum eða nytjahlutum. Verkefnavalið er í höndum nemenda í samráði við kennara. Lögð er áhersla á skapandi, vönduð og skipulögð vinnubrögð í formi hugmyndamöppu sem inniheldur prufur, tilraunir, vinnulýsingar og vinnuteikningar. Nemendur vinna munsturgerð á tölvu auk annarrar hugmyndavinnu sem tölvutækni býður upp á. Vettvangsheimsóknir í tengslum við námsefnið gætu verið t.d. í ullarverksmiðju, prjónastofu, til textílhönnuða, tengst skinnaiðnaði o.fl. Æskilegt er að nemendur haldi sýningu á verkum sínum.

Athugasemd: Valáfangi

Starfsnám

 

Boðið er upp á fjölbreytt starfsnám við skólann. Námstími á starfsnámsbrautum er eitt til þrjú ár.

Verknám


Við skólann er boðið upp á verknám í fjölmörgum iðngreinum. Einnig geta nemendur bætt við sig viðbótarnámi til stúdentsprófs eftir að hafa lokið verknámsbrautum.

Bóknám


Bóknám við skólann skiptist í nám á stúdentsbrautum, nám á almennum brautum og starfsbraut.