Virðing-Samvinna-Árangur

Read in english  EnglishVeftré - Skrifstofa

 

 

 

Inna
Inna
Dagatal
Dagatal
Matseðill
Matseðill
Moodle
Moodle
Bókalisti
Bókalisti
Orðabók
Orðabók
Kennsluáætlanir
Kennslu-
áætlanir
Viðtalstímar
Viðtalstímar
Tilkynna veikindi
Tilkynna
veikindi
Stokkatafla
Stokkatafla
  Vefpóstur
Vefpóstur

Tilkynningar

Valtímabil hefur verið framlengt til fimmtudagsins 25. október Þeir sem eiga eftir að velja föstudaginn 26. október munu fá stöðuna „kemur ekki á næstu önn“.  Munið eftir að staðfesta valið.  Hér eru áfangar í boði á vorönn, hér eru áfangar í boði á einstökum brautum og hér eru leiðbeiningar um val á áföngum.

Próftafla haustannar er komin en hún er birt með fyrirvara um breytingar.

Hér er matseðill mötuneytis fyrir dagana 15. - 24. október.

 

Rafiðnnemar fengu spjaldtölvur

Nýnemar í rafiðndeild skólans fengu á dögunum spjaldtölvur að gjöf frá Samtökum rafverktaka og Rafiðnaðarsambandi Íslands. 

FS-ingar á Evrópuþingi

Þrír nemendur skólans tóku þátt í Model European Parliament í Danmörku.

UMH-1036

Umhverfisfræði
Í áfanganum er fjallað um markmið og hugmyndafræði sjálfbærrar þróunar með hliðsjón af helstu samningum og fjölþjóðasamþykktum sem lúta að umhverfismálum og leitast við að veita yfirlit yfir helstu umhverfisvandamál sem við er að etja bæði á heimsvísu og hér á Íslandi.
Fjallað verður um ólíkar aðferðir við að leggja mat á verðmæti náttúru og umhverfis og um vistvænar framleiðsluaðferðir og lifnaðarhætti. Helstu kenningar innan náttúrusiðfræði verða kynntar og sú þekking m.a. lögð til grundvallar nánari greiningu á því hvernig náttúran getur birst mönnum með ólíkum hætti. Fjallað verður um þátt náttúrunnar í bókmenntum og listum á Íslandi, hvernig náttúra og menning hefur fléttast saman á ólíka vegu á liðnum öldum og hvaða þættir ráða mestu um náttúrusýn samtímans. Gerð verður grein fyrir helstu hugtökum umhverfishagfræðinnar og rætt um skilyrði eða möguleika þess að aukinn hagvöxtur og aukin umhverfisvernd geti farið saman. Þá verður fjallað um helstu hagstjórnartæki sem nota má í þágu umhverfisverndar og um mismunandi leiðir til að leggja mat á arðsemi og kostnað framkvæmda.
  • Undanfari: NÁT 103, NÁT 113 og NÁT 123

Starfsnám

 

Boðið er upp á fjölbreytt starfsnám við skólann. Námstími á starfsnámsbrautum er eitt til þrjú ár.

Verknám


Við skólann er boðið upp á verknám í fjölmörgum iðngreinum. Einnig geta nemendur bætt við sig viðbótarnámi til stúdentsprófs eftir að hafa lokið verknámsbrautum.

Bóknám


Bóknám við skólann skiptist í nám á stúdentsbrautum, nám á almennum brautum og starfsbraut.